เปิดตัวหนังสือนครเชียงตุง
ศาสตราจารย์คลินิก นพ.นิเวศน์ นันทจิต เลขาธิการมูลนิธิขาเทียมในสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ให้เกียรติเป็นประธานในการเปิดตัวหนังสือนครเชียงตุง ฉบับพิมพ์ปรับปรุงครั้งที่ 3 เรียบเรียงโดยอาจารย์ไพศาล จั่วทอง ในงาน CMU Book Fair วันที่ 26 พย. 2566
หนังสือนครเชียงตุง ได้รับการสนับสนุนการจัดพิมพ์ โดยมูลนิธิพัฒนามหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อนำรายได้จากการจัดจำหน่ายโดยไม่หักค่าใช้จ่าย สมทบทุนการศึกษาของสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดา เนื่องในโอกาสที่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี องค์นายกสภาของสถาบันเทคโนโลยีจิตรลดาจะทรงเจริญพระชนมายุครบ 70 พรรษาในปี พ.ศ 2568
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/S__12820526.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/S__37830664.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/661922-1-768x1024.jpg)