นักศึกษาวิศวฯ มช. กลุ่มนำร่องโครงการ E-SIE Hub เข้าศึกษาดูงาน Basecamp24 ณ อุทยานวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/0-6-1024x507.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดย ผู้ช่วยคณบดี รองศาสตราจารย์ ดร.วัสสนัย วรรธนัจฉริยา นำนักศึกษาคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ กลุ่มนำร่องโครงการ E-SIE Hub ศึกษาดูงาน Basecamp24 เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการพัฒนาการเป็นผู้ประกอบการใหม่ ณ อุทยานวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 13.00 – 15.30 น.
ทางอุทยานวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับ โดย คุณคมชาญ พุทธคำ หัวหน้าฝ่ายพัฒนานวัตกรรมและความเป็นผู้ประกอบการ (Entrepreneurship & Innovation Center : EIC) พร้อมทีมงานได้ให้การต้อนรับและบรรยายการดำเนินงานของอุทยานฯ รวมไปถึงการพัฒนาผู้ประกอบการด้วยรูปแบบ Basecamp24 และ builds CMU เพื่อให้เห็นรูปแบบการพัฒนาการเป็นผู้ประกอบการที่เป็นขั้นตอน แบ่งระดับของผู้ประกอบการตั้งแต่แนวคิดการประกอบธุรกิจ วิธีที่จำเป็นในการพัฒนาผลิตภัณฑ์และผู้ประกอบการ การให้แหล่งทุนที่เหมาะสมในแต่ละระดับ เพื่อให้สามารถทำ Prototype และทดสอบตลาดจนมั่นใจว่ามีลูกค้าจริง และนำไปสู่การจัดตั้งบริษัท รวมไปถึงการเยี่ยมชมสถานที่สำหรับการจัดกิจกรรมและการทำงานของ Basecamp24 เพื่อสร้างแรงบันดาลใจในการสร้างสรรค์ผลงานเพื่อนำไปสู่ความสำเร็จ
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1-4-1024x627.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/2-5-1024x602.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/4-5-1024x768.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/5-5-1024x768.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/6-4-1024x768.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/7-3-1024x760.jpg)