ผู้ช่วยศาสตราจารย์ดร. ปรีดา พิชยาพันธ์ และอาจารย์ไพศาล จั่วทอง เข้าเยี่ยมคำนับ พล.ต.อ.ต่อศักดิ์ สุขวิมล ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ดร. ปรีดา พิชยาพันธ์ หัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมโยธาและอาจารย์ไพศาล จั่วทอง คณะวิศวกรรมศาสตร์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในฐานะคณะกรรมการอำนวยการบูรณะและปฏิสังขรณ์พระมหาธาตุเจดีย์วัดสวนดอกพระอารามหลวง จ.เชียงใหม่ เข้าเยี่ยมคำนับ พล.ต.อ.ต่อศักดิ์ สุขวิมล ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ ในฐานะประธานคณะที่ปรึกษาของคณะกรรมการอำนวยการฯ เพื่อขอรับคำแนะนำและปรึกษาหารือเกี่ยวกับแนวทางในการดำเนินการต่อไป ณ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ กทม.ในวันที่ 16 กพ.2567
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__39616798-1024x576.jpg)