Entaneer Festival #1: Cinemaneer โครงการแสดงศักยภาพ นศ. วิศวฯ มช.
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/309927448_127369513422050_3261818577041695845_n-1024x576.jpg)
สโมสรนักศึกษาคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดงาน Entaneer Festival #1: Cinemaneer ภายใต้โครงการแสดงศักยภาพของนักศึกษาชั้นปีที่ 1 วิศวฯ มช. เพื่อแสดงให้เห็นถึงศักยภาพ ความสามารถ ความร่วมแรงร่วมใจ ความสามัคคี ตลอดจนการทำงานเป็นทีมของนักศึกษา ภายในงานมีการแสดงต่างๆ เช่น วงดนตรี ผู้นำเชียร์ ซุ้มเกมส์ รวมถึงอาหาร เป็นต้น โดยมีคณบดี รองศาสตราจารย์ ดร.ธงชัย ฟองสมุทร เป็นประธานเปืดงาน เมื่อวันศุกร์ที่ 7 ตุลาคม 2565 เวลา 16.50 น. ณ ลานรวมใจ
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/333785-1024x649.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/309875540_127367396755595_526335912998747676_n-1024x576.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/309875541_127367353422266_3400840343371652850_n-1024x576.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/309972351_127367233422278_5711007556966271062_n-1024x576.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/310024361_127367876755547_5076565640298105995_n-1024x576.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/310094732_127367333422268_5225878669364992216_n-1024x576.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/311002423_127138930111775_2313303017520507307_n-1024x767.jpg)