ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ Engineering International School ผู้บริหาร คณาจารย์วิศวฯ แท็กทีมสร้างความเข้าใจก่อนเข้าเรียนจริง
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMGL7654-1024x683.jpg)
ผู้บริหารคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ นำโดยคณบดี รองศาสตราจารย์ ดร.ธงชัย ฟองสมุทร พร้อมคณาจารย์ ประธานสาขาวิชาต่าง ๆ ของหลักสูตรนานาชาติ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ร่วมงานปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ สังกัด Engineering International School วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2565 ณ ME Space ชั้น 1 อาคาร 30 ปี คณะวิศวกรรมศาสตร์ เพื่อก่อความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับการปฏิบัติตนด้านการเรียน การลงทะเบียน อาจารย์ที่ปรึกษา ตลอดจนกิจกรรมนักศึกษา ฯลฯ ก่อนเข้าห้องเรียนจริงซึ่งจะเริ่มเปิดในวันที่ 20 มิถุนายนนี้
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMGL7611-1024x683.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMGL7645-1024x683.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMGL7649-1024x683.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMGL7686-1024x683.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMGL7695-1024x683.jpg)
ประมวลภาพเพิ่มเติม https://gallery.eng.cmu.ac.th/thumbnails.php?album=1760