คณบดี วิศวฯ มช. ร่วมพิธีมอบเกียรติบัตร และแสดงมุทิตาจิตแก่ผู้เกษียณอายุราชการ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ปี 2565
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_0-1024x577.jpg)
คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ รองศาสตราจารย์ ดร.ธงชัย ฟองสมุทร ร่วมพิธีมอบเกียรติบัตร และแสดงมุทิตาจิตแก่ข้าราชการพนักงานมหาวิทยาลัย ลูกจ้างประจำ ตลอดจนพนักงานส่วนงาน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ที่เกษียณอายุราชการ ประจำปี 2565 โดยมีอธิการบดี ศาสตราจารย์ ดร.นายแพทย์พงษ์รักษ์ ศรีบัณฑิตมงคล เป็นประธานในพิธีพร้อมกล่าวแสดงมุทิตาจิต ส่วนของคณะวิศวกรรมศาสตร์ มีคณาจารย์ผู้เกษียณอายุราชการ เข้าร่วมพิธี 2 ท่าน คือ รองศาสตราจารย์ชูโชค อายุพงศ์ สังกัดภาควิชาวิศวกรรมโยธา และอาจารย์ธนวิชญ์ ชุลิกาวิทย์ สังกัดภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้า โดยพิธีจัดขึ้น ณ ศาลาธรรม มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2565 เวลา 09.30 น.
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_1-1024x577.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_2-1024x577.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_3-1024x577.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_4-1024x577.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_5-1024x577.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_6-1024x577.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_7-1024x577.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_8-1024x577.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_9-1024x577.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_1992022_220919_10-1024x577.jpg)