วิศวฯ มช. จัดปฐมนิเทศพนักงานใหม่ ก่อความรู้ ความเข้าใจในองค์กร สร้างความเข้าใจต่อบทบาท หน้าที่ กฎระเบียบข้อบังคับ เสริมสร้างทักษะเพื่อการปฏิบัติงาน และพัฒนาตนเอง
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_2792022_220927_8-1024x577.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยงานบริหารทั่วไป สำนักงานคณะฯ จัดโครงการปฐมนิเทศพนักงานใหม่สายวิชาการและปฏิบัติการ แก่พนักงานใหม่ของคณะวิศวกรรมศาสตร์ ที่มีอายุงานไม่เกิน 2 ปี เพื่อก่อเกิดความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับองค์กร วิสัยทัศน์ พันธกิจหลัก ยุทธศาสตร์ บทบาทความรับผิดชอบ ตลอดจนกฏระเบียบ ข้อบังคับ และทักษะด้านต่างๆ อันจะนำไปใช้ในการปฏิบัติงาน รวมถึงการพัฒนาตนเองได้ ในวันอังคารที่ 27 กันยายน 2565 ณ ห้องประชุม 2 ชั้น 7 อาคาร 30 ปี วิศวฯ มช. โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กรกฎ ใยบัวเทศ ทิพยาวงศ์ ผู้ช่วยคณบดีเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ