Road to Entaneer CMU 2 วิศวฯ มช. จัดกิจกรรมแนะแนว สานฝัน สู่เส้นทางวิศวกร ครั้งที่ 2
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/IMGL2593-1024x683.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยรองคณบดี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อรรถพล สมุทคุปติ์ นำทีมงานจากงานบริการการศึกษาร่วมกับหน่วยงาน ภาควิชา และศูนย์ภายในคณะ ฯ จัดกิจกรรมแนะแนว สานฝันสู่เส้นทางวิศวกร ครั้งที่ 2 ให้แก่นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลายในพื้นที่ภาคเหนือตอนล่างที่มีความสนใจศึกษาต่อในคณะวิศวกรรมศาสตร์ กิจกรรมจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 11 พฤศจิกายน 2566 ณ โรงแรมสุโขทัย เทรเชอร์ รีสอร์ท แอนด์ สปา อำเภอเมืองสุโขทัย จังหวัดสุโขทัย
กิจกรรมแนะแนว สานฝันสู่เส้นทางวิศวกร ครั้งที่ 2 เป็นการเพิ่มพูนความรู้ให้แก่นักเรียนที่สนใจด้านวิศวกรรมศาสตร์โดยภายในงาน ประกอบด้วย กิจกรรมเตรียมความพร้อมให้แก่นักเรียนที่สนใจด้านวิศวกรรมศาสตร์ การแนะนำเทคนิคการเลือกสมัครโครงการ TCAS รอบที่ 1 อีกทั้งติวเข้มเนื้อหา TPAT 3 นอกจากนี้ยังมีบูธแสดงผลงานของคณะวิศวกรรมศาสตร์ให้นักเรียนได้เยี่ยมชมอีกด้วย
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_ติวสุโขทัย_231113_11-1024x683.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_ติวสุโขทัย_231113_3-1024x683.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_ติวสุโขทัย_231113_8-1024x683.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_ติวสุโขทัย_231113_10-1024x683.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_ติวสุโขทัย_231113_14-1024x683.jpg)
![](https://eng.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_ติวสุโขทัย_231113_15-1024x683.jpg)